SPNL สุดยอดระบบเสียง สำหรับ MIDI คาราโอเกะ "เราท้าให้คุณลอง"
สมัครสมาชิกฟรี แล้วจะเห็นกระทู้ Sonar VSTi & DXi / Extreme / Karalight และเรื่องน่ารู้อีกมากมาย

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

25 พฤศจิกายน 2014, 12:58:45 AM
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DM-5 จำเป็นแค่ไหน ?  (อ่าน 2437 ครั้ง)
SODA SOUND
นายนกกระจาบ
มือสมัครเล่น

คำขอบคุณ : 0

« เมื่อ: 14 มกราคม 2009, 07:56:41 AM »

คือตอนนี้ผมไม่ได้ใช้แต่เสียงเท่าที่ฟังดูก็ OK. ดีแต่ถ้ามีเพิ่มขึ้นมาจะช่วยเรื่องเสียงให้ดีขึ้นมากกว่านี้ไหมครับ.......
แล้วจะช่วยลดกำลังเครื่องได้อะป่าว ?...ช่วยหน่อยครับครูภูมิ Shocked
ครูภูม
Administrator
มืออาชีพ

คำขอบคุณ : 853

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 มกราคม 2009, 02:12:05 AM »

Cool ในปัจจุบันความนิยมเริ่มลดลง เพราะหันมาใช้ Sf2 กันมากขึ้น
 Smiley DM-5 ไม่ได้ช่วยลดกำลังเครื่อง

ขาย soundfont SPNL 1.2.3.SF2 ขาย-ติดตั้งคาราโอเกะ Extreme & Karalight แยก 2-24 ไลน์
รับดัดแปลง Soundcard เป็น 2-8 ไลน์ สนใจโทร.0867503355 จ.ปทุมธานี
อ่านรายละเอียดที่ http://karaoke-sounds.com/sounds/index.php?board=1.0
นิด_1900
Moderator
มืออาชีพ

คำขอบคุณ : 193

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 มกราคม 2009, 05:58:49 AM »

เห็นด้วยครับ เพราะเคยใช้และก็ขายไปแล้วครับ ถ้าอยากรู้ต้องพิสูจน์ด้วยตัวคุณเองก่อนครับ
อย่าเชื่อเลยครับ อีกอย่างคือคุณชอบแบบใหนเท่านั้นครับ ถ้าถามผม ผมลองใช้ทุกอย่างที่
เล่นๆกันครับ ปัจจุบันใช้ sf2 ของครูใช้การ์ด x-fi เล่นแบบคาราโอเกะ และแบบเล่นสด+คอม
ว่างๆจะลงรูปให้ดูครับ ไม่ได้ชี้นำเพียงแต่อยากบอกว่าผมเล่นแบบนี้ครับ

ตามรูป ผมใช้การ์ด 3 ตัว
 ตัวที่ 1 โหลดชุดกลองยกเว้น เพอเกสชั่น ไว้ให้มือกลองฟังคนเดียวไม่ออก  PA ด้านหน้า
 ตัวที่ 2  โหลดซาวรวมทั้งหมด+เพอเกสชั่น ยกเว้น BASSและ Overdive guitar
 ตัวที่ 3   โหลดBASSและ Overdive guitar โดยเอาเข้าที่ตู้แอมป์เบสและกีต้าร์ โดยมือเบส  มือกีต้าร์เป็นคนควบคุม
            ว่าจะเล่นเองหรือให้คอมพิวเตอร์เล่นครับ

รูปคอมที่ใช้เล่นครับ อาจจะดูไม่สวยขุมกำลังหลักของผมครับ
แบบที่ผมเล่นคอม+การเล่นสดครับ อยากทราบรายละเอียดถามได้ครับถ้าอยากลองเล่นแบบผมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มกราคม 2009, 12:16:28 PM โดย นิด_1900 » บันทึกการเข้า
โกวิท ไปนำกันเด้อ
MemberProduct_Sf2

คำขอบคุณ : 10

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 มกราคม 2009, 08:25:01 AM »

DM-5 ได้เสียงที่นุ่มลึก เสียงดนตรีพอฟังได้เกือบเหมือน
แต่ผมว่าเล่นsoundfrontดีกว่าเสียงดนตรีก็เหมือน
เรื่องราคารวมๆก็น่าจะถูกกว่าซื้อdm-5นะ
ผมซื้อคาราโอเกะที่จากครูภูมิ,แล้วก็โปรเจ็คแยกไลท์
ก็ของครูภูมิอีก รวมๆราคาไม่ถึงห้าพันครับ Smiley Smiley
นิด_1900
Moderator
มืออาชีพ

คำขอบคุณ : 193

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 มกราคม 2009, 01:56:11 PM »

ตู้แอมป์ เบส ที่มีไลย์เข้า 2 ไลย์ สำหรับเบสคอม 1 ทาง และ เบสที่คนเล่นสด 1 ทาง

footswitch สำหรับแยกเวลาจะเล่นสดกับคอมโดยมือเบสเป็นคนควบคุมเองครับ
เด็กน้อยแก่แดด
http://www.karaoke-sounds.com

คำขอบคุณ : 99

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 22 มกราคม 2009, 11:34:37 AM »

สุดยอดเลย.... อิอิอิ Wink Wink

SPNL studio (วงเพื่อน) http://www.karaoke-sounds.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์